ന്യൂഡല്‍ഹി: ഭരണഘടനാ തത്വങ്ങള്‍ പാലിച്ചുകൊണ്ട് അയോധ്യയിലെ തര്‍ക്കഭൂമിയില്‍ രാമക്ഷേത്രം നിര്‍മിക്കുമെന്ന് ഉത്തര്‍പ്രദേശ് മുഖ്യമന്ത്രി യോഗി ആദിത്യനാഥ് വ്യക്തമാക്കി. അയോധ്യയില്‍ രാമപ്രതിമയുടെ നിര്‍മാണത്തിന് രണ്ട് സ്ഥലങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തിയിട്ടുണ്ട്. ഇതിനായുള്ള സര്‍വേ നടപടികള്‍ പുരോഗമിക്കുകയാണ്. രാമക്ഷേത്രത്തിലേക്കുള്ള ദിശാസൂചകമായിരിക്കും രാമപ്രതിമയെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. എന്നാല്‍ തീവ്രഗ്രൂപ്പുകളെ തൃപ്‌തിപ്പെടുത്താന്‍ ചില വന്‍ പ്രഖ്യാപനങ്ങള്‍ യോഗി നടത്തുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിച്ചിരുന്നുവെങ്കിലും അതുണ്ടായില്ലെന്ന് ദേശീയ മാദ്ധ്യമങ്ങള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യുന്നു.

ഉ​ത്ത​ര്‍​പ്ര​ദേ​ശി​ലെ​ ​ഫൈ​സാ​ബാ​ദ് ​ജി​ല്ല​യെ അയോദ്ധ്യ എന്നാക്കി മാറ്റിയതിനു പിന്നാലെ പുതിയ വിമാനത്താവളവും മെഡിക്കല്‍ കോളേജും കഴിഞ്ഞ ദിവസം യോഗി പ്രഖ്യാപിച്ചിരുന്നു. ശ്രീ​രാ​മ​ന്റെ​ ​പി​താ​വ് ​ദ​ശ​ര​ഥ​ന്റെ​ ​പേ​രി​ല്‍​ ​ഉ​ത്ത​ര്‍​പ്ര​ദേ​ശി​ല്‍​ ​ഒ​രു​ ​മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍​ ​കോ​ളേ​ജും​ ​രാ​മ​ന്റെ​ ​പേ​രി​ല്‍​ ​അ​യോ​ദ്ധ്യ​യി​ല്‍​ ​ഒ​രു​ ​വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​വും​ ​നി​ര്‍​മ്മി​ക്കു​മെ​ന്നാണ്​ ​യോഗി ആദിത്യനാഥിന്റെ പ്രഖ്യാപനം.​

ശ്രീ​രാ​മ​ന്റെ​ ​ജ​ന്മ​സ്ഥ​ല​മെ​ന്ന് ​ക​രു​ത​പ്പെ​ടു​ന്ന​ ​ഫൈ​സാ​ബാ​ദി​ല്‍​ ​ഇ​ന്ന​ലെ​ ​ദീ​പാ​വ​ലി​ ​ആ​ഘോ​ഷം​ ​ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം​ ​ചെ​യ്യു​ന്നതിനിടെയാണ് ജില്ലയുടെ പേരുമാറ്റം പ്രഖ്യാപിച്ചത്. അ​ല​ഹ​ബാ​ദി​ന്റെ​ ​പേ​ര് ​പ്ര​യാ​ഗ്‌​രാ​ജ് ​എ​ന്നാ​ക്കി​ ​മാ​റ്രാ​ന്‍​ ​യു.​പി​ ​സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍​ ​തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​തി​നു​ ​പി​ന്നാ​ലെ​യാ​ണ് ​പു​തി​യ​ ​പേ​രു​മാ​റ്റ​ ​ന​ട​പ​ടി.​ ​സ​ര​യൂ​ ​ന​ദി​ക്ക​ര​യി​ലെ​ ​ഫൈ​സാ​ബാ​ദ്,​ ​അ​യോ​ദ്ധ്യ​ ​എ​ന്നീ​ ​ര​ണ്ട് ​ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ള്‍​ ​ചേ​ര്‍​ന്ന​താ​ണ് ​ഫൈ​സാ​ബാ​ദ് ​ജി​ല്ല. ​പേ​രു​മാ​റ്ര​ത്തെ​ ​കു​റി​ച്ച്‌ ​ഉ​യ​രു​ന്ന​ ​പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കും​ ​ആ​ദി​ത്യ​നാ​ഥ് ​മ​റു​പ​ടി​ ​ന​ല്‍​കി.​ ​എ​ന്തു​കൊ​ണ്ടാ​ണ് ​പേ​രു​മാ​റ്റ​ത്തെ​ ​എ​തി​ര്‍​ക്കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കൊ​ന്നും​ ​രാ​വ​ണ​ന്‍​ ​എ​ന്നോ​ ​ദു​ര്യോ​ധ​ന​ന്‍​ ​എ​ന്നോ​ ​പേ​രിടാത്തതെ​ന്നും​ ​ഇ​ന്ത്യ​യി​ല്‍​ ​ഒ​രു​ ​പേ​രി​ന് ​ഏ​റെ​ ​പ്രാ​ധാ​ന്യ​മു​ണ്ടെ​ന്നും​ ​മുഖ്യമന്ത്രി ​പ​റ​ഞ്ഞു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*